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Andengenye aagiza vyeti vya
uzaliwa wapewe wanaostahili

Na FADHILI ABDALLAH, Kipmma

KLU wa Mkoa Kigoma, Thobias
wesema  usajili
kuizalnwa
kwa watoto weny
mittano unaofan
uhusiang na utoajl wa h.]dhl Y
Tanzarda Kwa wageaeni na -.-.'ak.lrnb-._l.

Andengernye aliserma hayo katika
semina ya mafunzo kwa
waandamizi wa serikall  wakiw
Wakil  wa  wilaya, kKurugenzi
halmashauri, k i
usalama ya im wa dinl na

wa lengo i ERFL e
kutumia nafasi zao huh.:lm.m-l'ua jamii
kushirikl jambo hilg,

Aliserma. inafahamika FKigomsa ina
wakimbizi na idadi kubwa ya wageni na
wahamiajl kutoka nchi za ukanda wa

ariwa makuu, lakini opere i
uboaji wea weti vya kuzaliva k

chini ya miaka mitano inayosimamia
na Wakala wa Usajill, Liilisi na Lidhamini
[RITAY, haina uhuslana na utoanl hadhi
ya uraia kwa wageni
Aliagiza kuzingatiwa kwa upembuzi
na upekiz  wa mithimu
Uzingatiwe kuhakikisha wanaopewa
vyeti vwa kuzaliwa ni wenye sifatu,
Katika hotuba hiyo ||I',.'|:‘ltul:r.'|t.=l.f..a
kwa niaba yake na Mkuu wa W
ya  Buhigw Michag!
.-'Jrl-LLul'lgr}u}fi_'- alisema.  mpango. hus
utateta manufas makubwa  mkoani
Kigoma kwa kuwa na idadi ya watom
ambao. watatoa t@swira nzurl Katika
kupanga mipango ya maendeleo.
foall, Maibu Kabidhl Wasii
wa Serikali kutoka RITA, lrene
alisema mpango huo unalenga
na kutoa weth kwa watoto wobe w
umri chini ya miaka mitano waliozal
nchini na hilo linatokans na k
kwa idadi ndogo va watoto waliosajilivwa

Fellsuu

na kupata
walozalbwva,

Akitoa talosdmu 2a dadi ya watoto
waliozalwa na lupar.-:
allspma AR A ].n'-ll'l.'i W
walizaliwa Kizoma na kat yao 46,
walisajiliwa na kupata wvyetl sawa na
asilirmia 10 ya watoto hao.

Mpango wa usajili wa watoto
chini va miaka mitano ulianza mwaka
2013 na hadi hivi sasa watoto miliond
BB wamesajilwa na kupata well wa
kuzaliwa katika mikoa 24,

Kwa upande wake, Mwakiklishi wa
MEurugenz Msaidizi Huduma za Ustawl
wa [amii kutoka Ofisi ya Rais Tawala za
Mikoa na Serikali za Mitaa [TAMISEMI],
Marlam Mkumbwa afiwataka watendaiji
Wanaosimanmia operesheni by
kuhakikisha taarifa zinazokusamawa
rinanginaa katika mifieme watoho
wanaosajiliwva na  kupewa  wyet
wasomeke mahall popote nchini,

wyeti  Kkilinganishwa na




Bunge laagiza sheria ndogo
zenye dosari zirekebishwe

Na lkunda Erick, Dodoma

UMNCE limeagiza mamla-
B ka zilizotunga sheria

ndogo rilizobainika
kuwa na dosari ya kukinzana
na masharti yva katiba ya nchi
zifanye marekebisho ya sheria
hizo,

Pia, mamtaka hizo simeagizwa
ziwasilishe taarifa ya utekelezaji
wa maazimio ya bunge kuhusu
dosari za sheria ndogo kwa Katibu
wa Bunge ifikapo Oktoba (2,
mwaka huu.

Mwenyekiti wa Kamahi ya
Kudumu ya Bunge va Sheria
Ndogo, Jasson Rweikiza (pichani)
alilieleza bunge wakati akiwasihi-
sha taarifa kuhusu uchambuzi
wa sheria ndogo zilizowasilishwa
katika mikutano wa 10 na 11 na
uchambuzi wa taarifa 2a utekelez-
aji wa maazimio ya bunge kubusu
sheria ndogo zilizowasilishwa ka-
tika mkutano wa nane na tisa.

Rweikiza alisema uchambuzi
wa Faarifa za utekelezaji wa
maazimio ya Bunge ulionesha
kuwa maazimio kuhusy dosari
19 kati ya 85 ambazo ni sawa na
asilimia 22.89 ya dosari zote hays-
jatekelezwn.

Alisema mchanganuo wa
maaximio hayo unaonesha kuwa,
maazimio kuhusu dosari 16
yanagusa sheria ndogo zinazosi-
mamiwa na Ofisi ya Rais, Tawala
za Mikoa na Serikali za Mitaa
(Tamisemi) na maazimio matatu
ni kuhusu sheria ndogo inayosi-
mamiwa na Wizara ya Madini.

Rweikiza alisema maazimio
havo ambayo hayajatekelezwa ya-
nahusu dosari katika sheria ndogo
10 ambazo ni Sheria Ndogo ya
{(Afyana Usafi wa Mazingira) ya
Halmashauri ya Wilaya ya [kungi
va Mwaka 2022, Sheria Ndogo ya
(Afya na Usafi wa Mazingira) va
Halmashauri va Mji wa Bunda ya
Mwaka 2022

Nyingine Sheria Ndogo ya
{Ada na Viball vya Burudani)
va Halmashauri ya Wilaya va
Msalala ya Mwaka 2022, Sheria
MNdogo ya (Ushuru wa Stendi) va
Halmashauri yva Wilaya ya Msa-
lala ya Mwaka 2022, Sheria Ndogo
ya (Ada ya Ukusanyaji na Uzoaji
Taka) ya Halmashauri ya Wilaya
va Msalala va Mwaka 2022,

Pia imo Sheria Ndogo ya (Ada
na Ushuri) ya Halmashauri ya
Wilaya ya Myvomero ya Mwaka
2022, Sheria Ndogo ya (Afya, Us-
afi na Usimamizi wa Mazingira)
va Halmashauri ya Manispaa ya
Temeke ya Mwaka 2022 na Sheria
Ndogo ya (Afya na Usafi wa Maz-
ingira) ya Halmashauri ya Wilayva
wa Naimbo ya Mwaka 2(E22.

Sheria nyingine ni Sheria
Ndogo va (Usafi wa Mazingira) ya
Halmashauri va

Wilaya ya Misungwi ya
Mwaka 2023; na Kapuni ya Madini
ya mwaka 20023

Waziri wa Katiba na Sheria,
Balozi Dk Pindi Chana alisema

serikali inafanya marekebisho na
maboresho ya sherda i tume ya
marekebisho ya sherla iwe inazipi-
tia sheria kabla ya kuwasilishwa
bungeni.

Wazirl wa Tamisemi, Mo-
hamed Mchengerwa alisoma
wizara hiyo itahakikisha mi-
fumo na kanuni na sheria zenye
ukinzani zinafanyiwa maboresho
kwa wakati,

Mwanasheria Mkuu wa
Serikali, Dk Eliezer Feleshi alisemna
serikali insendelea kufanya
maboresho ya mifumo ikiwemo
kitenggo cha uandishi wa sheria,

Mbunge wa Nkasi, Aida
Khenan (Chadema) alisema sheria
ndogo zinapaswa zikaguliwe
kabla ya kutumika kwa sababu
zinasababisha madhara kwa
wananchi.

Mbunge wa Kisesa, Luhaga
Mpina (CCM) alisema ni muhimu
kuwe na sheria moja va kuongoza
halmashauri zote ili kuwepo na
usawa na kuondoa changamoto na
dosari zinazofitokeza.
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Kasoro za katiba va sasa
zirekebishwe kazi iendelee
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Sheria zote kutungwa
kwa lugha ya Kiswahili

Na HAPPINESS MTWEVE,
Dedoma

NMWANASHERLA Mkuuwa
Serikali, Jaji Eliezer Feleshi,
amesema kuanzia sasa ofsi
yake itahakikisha sheria
Zote za nchi zinazoturgwa
zinakuwa katika lugha va
Kiswahili,

Amesema tayari
sheria 258 kati ya 446,
zimeshatafsiriwa kwia
Kiswahili kuwafama
wananchi, madwani na

watu mﬂe wanaotumika
katika mchakato wa utungaji
sheria kuriefewa.

Alitoa kauli hiyo bungeni
jiini hapa jana, wakati wa
kuhitimisha heja ya kamati
kuhusu uchambuziwasheria
ndogo  zifizowasilishwa
katika mkutano wa 10na 11
na uchambuzi wa taarifa za
utekelezajl wa maazimio ya
Burge.

Aliserna sherla  2ote
mpya zinazotungwa hivi sasa
anaardikwa kwa Kiswahili

ambacho ni nyenzo muhimu
katika kuwawezesha
wananchi kuzelewa.
Alishauri wabunge
KLitia mabaraza
ya  madiwani  katika
halmashauri zao kuendelea
kushirikiana  kuhakikisha
dosari  hizo  zinapatiwa
ufurnbuzi na kupungua,
Mweryekiti wa Kamati
ya Kuduma ya Burge ye
Sheria Mdogo, Dk, jason
Rweikiza akihitimisha hoja
hiyo, alizitaka mamiaka

zilzokasimiwa  jukumu la hutunga
sheria kuwa makini zitunge sheria
zisizokuwa na dosar,

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa
(TAMISEMI), Mohamed Mchengerwa,

sauti  ya  wananchi
madiwani na

alisema
inawakilishwa na
wabunge.
Mchengerwa alisema atahakikisha
misingi ne mifumo ya utungwajl wa
kanunt, Inaborestwa kanunl  zote
Zinazotungwa ziangalie masianl ye
wananchi katika maeneo husika.
Wazirl wa Katiba na Shera, Balozi
Dik. Pindi Chana, alilithibitishia Bunge
wanakwenda kuborzsha sheria ya
Tume ya Kurekebisha Sheria, sheria
20 73 bunge Zinazotungwa Zipitishwe
katika tume hiyo kabia ya
zifaryiwe utafiti kuona kama zinafaa.




TCD yataka ‘viraka'Katiba ya 1977 vizibwe kabla ya uchaguzi 2024 25

Na Halfani Chusi

KITUO cha Demokrasia Tanza-
nia (TCD), Kimeishauri serikali ku-
fanya mabadiliko madogo katka
Katiba ya sasa ili kuwa na Tume
huru ya Uchaguz itakavowezesha
Uchaguzi wa Serilali za Mitaa
mwaka 2024 na Uchaguzi Minm
wa mwaka 2025 kufanvika kwa
whuruy, haki na ushiriki mpana wa
demokrasia,

Kituo hicho kimetoa ushaur
hoo baada ya lobaini serikali m-
echelewa kuanzisha mchakato wa
upatikanaji Katiba Mpya na kuna
uwezekano isipatikane kabla va
uchaguzi huo.

Mwenyekiti wa kituo hicho, Prof
Ibrahimu  Lipumba, aliyasema
hayo jana mkoani Dar es Salama,
alipozungumza na waandishi wa
habari kuhusu maazimio va mku-
tano wa wadau wa kitaifa kujadil;
hali ya demokrasia nchini kuele-
kea uchaguai wa 2024-25 uliofanyi-
lca kwa siku mbili mfululizo Agosti
27 na 23 mwaka hu,

Kiongozi huyo ambaye ni Mwe-
nyekiti wa Chama cha Wananchi
(CUF), alivataja maazimio hayo

kuwa ni pamoja na Serikali kuku-
hali misaada ya kuimarisha utend-
aji wa tume kutoka kwa washirika
wa maendeleo kama vile UNDP na
wengine.

*Vyama vva siasa Zanzibar, vien-
deleze utashi wa kislasa katika
utekelezaji wa kudumisha dhana
va maridhiano kuelekea Uchaguzi
Mkuu wa mwaka 2025, uchaguzi
wa Zanzibar ufanyike kwa siko
moja il wadau wa demokrasia
waweze kuandaa mkutano wa hali
ya demokrasia kwa upande wa
Zanzibar ili kudumisha dhana ya
maridhiano na utatuzi wa changa-
moto kwa pamoja.

*Pia, serikali iwereshe na kusaid-
ia majadiliano baina ya vyama vya
siasa, asasi za kiraia na mashirika
va kiserikali ili kuhakikisha- ku-
nakuwa na mtazamo wa pamoja
katika kujenga dhana ya ushirild-
ano kushinda kwa hoja bila kup-
ingwa,” alisema.

Prof. Lipumba aliyataja maazi-
mig mengine ni kuwekeza uhuru
wa kutoa maani na kujieleza kwa
wananchi, viongozi vyama vya
siasa na asasi za kirala, vyama
vya siasa viwe na kanuni zinazoe-
lezea na kuongoza mchakato wa

utews wa wagombea wa nafasi za
viti maalum vya wanawake zina-
zoakisi misingi va uwazi, usawa na
demokrasia. |

“Fedha zilizotengwa na serikali |
kowa ajili va elimu kuhusu Katiba ya
mwaka 1977, zipelelwe kwa asasi
za kiraia na elimy hii iwe endel-
evi katika  mchakato mzima wa
mabadiliko  ya katiba, taarifa ya
Jaji (Joseph) Warioba na viambat-
anisho vyake hususani randama,
zitumiwe katka elimu kohusu |
katiba.

“Pia ninashauri, muswada wa
mabadiliko va katiba upelekwe
pamoja na muswada wa Tume
huru ya Uchaguz katika mkutano
ujao wa Bunge kama ilivyofanyika
mwaka 1992 wakatd wa kuridhia
mfumo wa vyama vingi.

"Muda uliobakia kuelekea uch-
aguzi ni mfupi Mkutano wa kitaifa
wa maridhiano uliofanyika Aprili
2022 Dodoma, ulijadili na kuwasili-
sha serikalini muswada wa mfumo
wa sheria ya uchaguzi huru na wa
haki" alisema.

Mkutano huo uliokutanisha vy-
dma vyote vya skasa vyenve usajili
wa kuduwmu nchini, ulifanyika Ago-
sti 22 na 23 mwaka huw.

Wanaotoa msaada wa kisheria wapewa somo

MAKAMU wa Chuo Kikuu cha Zangibar (ZLU),

Profesa Mubammed Awadelkarim Bhussain

amewataka wacau wanactod msaada wa

kisheria Zanzibar, kuzingatia sherfa wakat|
arapotekeleza kazi 230 kuepusha ukiukwajl
3 haki za binadamu,

Profesa Ehussein alisema hayo mwishaoni
miwa Wik wakati akifungua mafunzo ya sku
mibill kwa wasaidiz wa sherfa na wadau wa
haki za binadamu katika ukumbi wa chuo

#uu cha Zanzibar,

Alisama hakiza bingadamuziratambulika
katika dinl, lakini zZingendelea kukiukwa,
hivyo kika mmola anapaswa kutimiza wajibu

ake katika kuwatetea wat na kuheshimu

isherla 1a nchi,
Profesa  Elhissein  afSsema  msaada

haki za
binadamu na kutokana na hilo, chuo hicho
Kimeamua kuwajengea uwelo wasaidizi
wa sheria watambue utaratibu na sheria
minazowasimamia katika utoajl wa huduma
Pl kava gamill.

Alieleza erea hilo fa (moafl wa msaada
wa kisheria bado lipo chini kutokana na
Kukosa rasilimall waty, hivo ameishauri
sarikali kuwawekea utaratibu maalumu waty
waraotoa msaada wa kisheria ive ni sehamu
ya ajira katika shehia zao,

Kwa upande wake mkuu wa kiterigo cha
sheria kutoka 2U, Dk, Skujua Omar Hamdani
alizema licha ya kutolewa elimu ya sheria
katika maeneo mbaimball, bado ipo hala ya

wa kisheria nl sehemu

kutolewa elimu zaidi hosusan katika maenen

ya wijijind kuiwezesha jamil inayoishi katka

maenen haye kuziiua sherfa na haki zao,
Aliongeza kwa mujibu wa ripot livotolewa

na idara va katiba na msaada wa kisheria

Zanzibar, kipindi cha mwaka 2021/22 jumia
ya waranchi 163,260 wamepewa elimu ya

sheria katka maenen ya vishwa wa Unguja
na Pamba.




Govt commits to Improve

law making process

From RODGERS
LUHWAGO

THE plans to re-
view the Law Reform Com-
mission of Tanzerua Act 50
that the commission can Tully
perticipate in the process of
enactng lws 1 the country,
the Pariament has been in
formed.

Coatrbutmg o the report
from the Parliamentary Stand-
ing Committee on Subschary
Legislations tabled vesterday
on the snalvss of vamous
bylaws enforced by vanous
mthorities m the country and
the implementstion of paria-
in previous Punge meetings,
Minster for Legel and Con-
stiutional Affurs Dr Pmd
Chana said the mmistry plans
to improve the process of en-
acting kaws and the bylaws o
recioce anomahes.

She said there 5 a press-
ing need for the Law Reform
{tmmmmrqrmlhm-

bylaws subrmitied io the FHouse
during the $th and 9th Parfia-

memgs, !
Accordmg to Mr Rweila-
/A despie the resolunons
reached, the [L‘S]ﬂml.‘ FV-
enment osblutions and au-

ﬂmﬂﬁdﬂmﬂmuﬁylh
anomalies n the bylaws and
regidations that Members of
tal effects to the public.

The commitiee char
sard Bunge resoluions on 19
shorcomungs out 83, which is
equivalent 1o 22.89 per cent of
all anomalies, were vet 10 be
mplemented, an  mdication
that some government mstitu-
nons and suthonies are w-
dermining the powers vestad
upon the Legishanure.

Mr Rweiliza said the res-
ohutions on 16 shortoommngs
touched on bylaws supervised
and enforced by the Office of |
isimtion and Local Govem-
ment) while three resolutions
on three anomabes had o do
with bylaws enforced by the
Ministry of Mmerals.

The commitiee char
mentioned the bylaws whose

anomahes had not been rect-
fied as including the bylaw
on environmenital health and
samitation of 2022 enforced
samitation of 2022 enforced by
Bunda Township Council and
recreational permits and fee of
2022 enforced by Msalala Dis- |
toct Couneil,

Other bylaws  mchude
those that deal with collection
of bus stand levy muposed by
Msalala Distnct Council, gar-
bige collection also imposed
by Msalala Distnct Couneil
ﬂ:lnmmmnfﬁ:mdkw

Rita kuzindua mpango wa uhamasishaji usajili watoto

Na Fadhili Abdallah, Kigoma

AKALA wa Usajili,
L filisi na Udhamini
{RITA) unatarajia

kuzindua mpango wa ubama-
sishaji wa usajili wa watoto chi-
nl ya miska mitano il wawene
kupatiwa vyel vya kuzaliva.

Hayo vameelezwa kafika
semina ya siku moja kw viongoei
vaandamizi wa serikali ili kuweza
kutumia nafast a0 kuhamasisha
famit kushirks kwenye utaratibu
b,

Maibu Kabidhi Miuu wa

serikali Rita, Irene Lesulie alisema
mpanrgo huo unalenga kusajili

na kutoa vyeti kwa watolo wote
chini ya mizka mitano waliozaliwa
nchini na hdvo inatokana na idadi
ndoge ya wiloho wabosajitiva

na kupada vyeti ukilinganisha na
watnin walinzaliwa,

Lesulie alisena kwa mwaka
jana watoto 442642 walizaliwa
mikpani Kigoma ambapo kati yao
ni wakobo 44450 waliosafiliwa na
kupata vyedl ikiwa ni asilimia 10
va watoto waliozaliwa

Mpango wa wsajili wa watoio
chini ya midka mitane wlianza

mwaka 2013 ambapo mpaka
sasa jumla ya watobo milioni &6

ma kuwa pamefa na umuhinu
oo ametaka watendaji wa serikali

wamesajiliva na kupata vy vya
kizzafiwa katika mikea 24 nehinl,

Alizungumza wakati akifun-
i semina hiyo, Mkau wa Mkoa
Kigoma, Thobias Andengenye
aliserna kuwa mpango hoo ulaleta
mania makubwa kwa mkoa
ki na idadt ya walolo ambao
watalsa taswira nzud kotika
kupanga migango mbalimbal va
maendelss mbkosni huma,

Katila hotuba Siyotolerwa kwa
riiaba yiboe na My wa Wiy
Buhigwe, Michael Ngayarina alise-

wanaceimamia utaralibu huo k-
hakikisha taratibu za upelouzi na
utambuyt za waty wanaopaswa
kopewa wyefi hivyo Zmazingatiwa.
Kwa upande wake Mwakiishi
wa Mhkunugens Msaidizi huduma
za ustawi wa jemil Tarnisemi, Mar-
inm Meumbws ametaka walendaji
wanaosimamis ubaralibu huo ku-
hakikisha tariia zinazokusanywa
Kuringiawa kwenoye mifumo i
wilofn wanasajiliva na kupewa
vvell waene kusomeka kwenye
vy mahalki popote nchind.




Bunge
lapitisha
muswada

marekebisho

ya sheria

Na SELINA MATHEW, Dodoma

BUNGE limepitisha Muswada wa Sheria
ya Marekebisho g Sheria mbalimbali (Na.3)
wa mwaka 2023 ambao unapendekeza
kufanya marekebisho katika sheria mbili.

Sheria hizo ni Kanda Maalumu za
Uwekezaji kwa Mauzo Nje ya Nchi, Sura
ya 373 na Sheria ya Kanda Maalumu za
Kiuchumi, Sura ya 420.

Akiwasilisha muswada bungeni, jana,
Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Dk, Eliezer
Feleshi, alisema kuwa, umegawanyika katika
sehemu tatu ambapo ya kwanza, inahusu
mashartiuautanguliziambayo yanajumuisha
jina la sheria inayopendekezwa kutungwa
na namna ambawo sheria mbalimbali
zimerekebishwa katika muswada.

Jaji Feleshi alisema sehemu ya pili na
tatu, zinapendekeza marekebisho ya sheria
ya Kanda Maalumu za Uwekezajl kwa mauzo
H‘e ya nchi, Sura ya 373 na sheria ya Kanda

aalumu za Sheria 420,

Alifafanua kuwa, sheria hizo
zinarekebishwa katika vifungu vya 2 na 3,
mtawalia kwa kufuta na kuandika upya tafsiri
ya neno 'Waziri'.

Alieleza kuwa parnnﬂ'a na marekebisho

a tafsiri ya neno waziri, kifungu cha 14,
inapendekezwa kurekebishwa kwa kufuta
neno ‘responsible for industries’

Mwanasheria Mkuu wa Serikali, alisema
kuwa lengo la marekebisho ni kuhakikisha
sheria husika, zinatekelezwa na waziri
mwenye dhamana na masuala husika kwa
mujibu wa hati idhini ya mgawanyiko wa
maﬂ.lakumu ya mawaziri ambayo hutolewa
na Rais.

Aliserna kwa sasa, sheria hizo zinamtatsiri
waziri kama waziri mwenye dhamana ya
viwanda, ilinali jukumu la usimamizi wa
masuala hayo, yanahamishiwa Ofisi ya Rais-
Mipango na Uwekezaji.

Kwa mujibu wa JJa'i Feleshi, hatua hiyo
itaondoa ulazima wa kufanya marekebisho
katika sheria kila yanapotokea mabadiliko
katika wizara.

Akisoma maoni na ushauri wa kamati,
Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge
yaUtawala, Katiba na Sheria, Florent Kyombo,
alieza kuwa, wameuchambua na kuujadili
muswada huo kwa kuzingatia, katiba, sheria
mbalimbali na kanuni za kudumu za Bunge,

Alibainisha kuwa, katika kutekeleza
jukumu hilo, kamati hiyo ilikutana na serikali
jana na kupokea maelezo ya mwanasheria
mkuu wa serikali kuhusu maudhui ya

muswada huo.
‘Kamati imeridhika kwamba,

marekebisho yanayopendekezwa, yatasaidia
utekelezaji bora wa sheria zinazohusika,

yamezingatia hati idhini ya mgawanyo wa
majukumu ya mawaziri ambayo hutolewa
na Rais," alisema,

Alisema kamati imekubaliana na
mapendekezo ya muswada yaliyowasilishwa
na mwanasheria mkuu wa serikali kwa
kuwa, yanalenga kuhakikisha sheria
zinazorekebishwa, zinaendana na muundo
na majukumu kulingana na hati idhini ya
mgawanyo wa majukumu ya mawaziri
iliyotolewa na Rais Dk. Samia Suluhu Hassan,
juni 22, 2023 katika Gazeti la Serikali Na.
4078.

Alieleza kuwa majukumu hayo ya
usimamizi wa masuala ya uwekezaji amba
awali yalikuwa kwa waziri wa w.rlwanrﬁ,
biashara na uwekezaji, sasa yanahamishiwa
Ofisi ya Rais Mipango na Uwekezaii.

mati inaipongeza serikali kwa hatua
hiyo ya kuleta marekebisho hayo muhimu
kwa lengola kuboresha ufanisi na uendeshaji
wa majukumu ya ofisi hiyo,” alisema.




